site logo

Hanyoyin fesa bututun ƙarfe

Yanayin feshin bututun yana rarrabuwa bisa ƙa’ida, kuma gabaɗaya akwai nau’ikan guda uku.

Nau’in farko: matsi na matsa lamba shine amfani da famfon ruwa ko wani na’urar matsa lamba don danna ruwan cikin bututun, sannan sarrafa sarrafa da kusurwar jirgi ta hanyar hargitsi da tsarin cikin bututun ya haifar.

Nau’i na biyu: Haɓakar iska tana gauraya da ruwa kuma tana fesawa don samar da ɗigon ɗigon ruwa tare da ƙaramin barbashi. Saboda irin wannan yanayin feshin yana da ƙaramin digo mai ɗigon ruwa, galibi ana amfani da shi a filayen fesawa waɗanda ke buƙatar atomization, kamar sanyaya, Humidification, cire ƙura, da sauransu

Nau’i na uku: ana amfani da girgiza keɓaɓɓun yumɓu na keɓelectric don karya ruwa da fesa shi. Wannan nau’in bututun ƙarfe na iya samar da ƙaramin ƙaramin digo, gaba ɗaya a ƙasa da microns 10, don haka irin wannan hazo ba zai jiƙa abu ba, kuma galibi ana amfani da shi a Humidification, shimfidar wuri da sauran fannoni.

An bambanta tsarin feshin bututun daga siffar fesawa, wanda za a iya raba shi zuwa nau’ikan 6.

Nau’i na farko: bututun fan fanti, wanda ke da dogon fesa mai siffar zaitun ko sashin giciye.

Na biyu nau’in: cikakken bututun mazugi, bututun yana da sifar feshin conical tare da sashin giciye madaidaiciya. Nau’i na uku: ramin mazugi, ɓangaren giciye na bututun yana cikin sifar zobe.

Na huɗu: square bututun ƙarfe, wanda zai iya fesa fesa mai siffar dala tare da sashin murabba’i.

Nau’i na biyar: bututun ƙarfe, wanda zai iya samar da sifa mai feshin ruwa tare da ɓangaren giciye.

Nau’i na shida: madaidaicin bututun ƙarfe, wanda zai iya fesa silinda daidai daidai, wanda ke da tasiri mafi ƙarfi.

Don zaɓin bututun ƙarfe da ƙira, da fatan za a iya tuntuɓar mu, kuma ƙwararrun injiniyoyinmu za su amsa muku.