site logo

Nozzle a ciki

Tsarin ciki na bututun yana da alaƙa da nau’in jet ɗin bututun. Siffofin jet daban -daban suna da tsarin ciki daban -daban. Misali, tsarin ciki na bututun mazugi mai yawa shine mafi girman rami, kuma ramin da ruwan ya shiga cikin ramin yana da alaƙa da madauwari madaurin bango. , Ruwa zai samar da babban ruwa mai jujjuyawar juzu’i bayan shiga ɗakin juzu’i, kuma babban ƙarfin centrifugal zai jefa ruwan daga cikin ramin kunkuntar kuma ya fesa shi cikin madaidaicin shugabanci, yana yin siffar feshin mazugi.

Fushin fan mai ɗorewa gaba ɗaya yana matse shi ta bangon biyun da ke cikin ramin, don a matse ruwan daga ɓangarorin biyu zuwa tsakiyar, don haka ɓangaren giciye na siffar fesa kusan madaidaiciya, saboda yana da karfi tasiri karfi. , Don haka galibi ana amfani da wannan bututun don tsabtace saman abin.

Tsarin ciki na cikakken bututun mazugi ya fi rikitarwa. Ruwa mai jujjuyawar ciki na cikakken bututun mazugi yana da siffa mai giciye (mai siffar X), kuma ruwan da ke shiga cikin bututun zai samar da ruwa mai juyawa tare da saurin kusurwa daban-daban a ƙarƙashin aikin gindin. , Kuskuren da jirgin ya samar tare da babban kusurwar kusurwa babba ne, kuma kusurwar da jirgin ya kafa da ƙaramin kusurwar kusurwa ƙarama ce, ta yadda aka samar da cikakkiyar sifa ta mazugi, da rarrabuwar ruwa a kowane wuri a cikin mazugi ɗaya ne.

Abubuwan da ke sama sune tsarukan ciki da ƙa’idodin nau’ikan nozzles guda uku. Bugu da ƙari, akwai hybrid, jet, surface guide da sauran tsarin. Tsarin daban -daban sun dace da buƙatun fesa daban -daban. Kuna marhabin da tuntuɓar mu don ƙarin bayani game da tsarin bututun ƙarfe. Kuma amfani da bayanan fasaha.